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HOTUBA YA KATIBU MKUU KIONGOZI YA KUFUNGA MKUTANO 

WA FARAGHA WA MAKATIBU WAKUU, MAKATIBU TAWALA WA 

MIKOA NA NAIBU MAKATIBU WAKUU ULIOFANYIKA KATIKA 

UKUMBI WA MIKUTANO WAJAKAYA KIKWETE, IKULU DAR ES 

SALAAM, TAREHE 13 - 14 JULAI, 2022  

_________________________________________ 

 

Mha. Zena A. Said, Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu 

Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, 

Makatibu Wakuu, 

Makatibu Tawala wa Mikoa, 

Naibu Makatibu Wakuu, 

Wakuu wa Taasisi, 

Watoa Mada, 

Wageni Waalikwa, 

Mabibi na Mabwana. 

 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania… Kazi 

Iendelee...! 

Napenda nichukue fursa hii kuwashukuru wote kwa ushiriki wenu mzuri 

katika siku hizi mbili za Mkutano ambao tunauhitimisha leo. Nimepata 

faraja kwa namna mlivyoshiriki  kwa ukamilifu katika majadiliano na 

kutoa maoni na ushauri kwenye masuala mbalimbali yaliyojadiliwa. 

Aidha, nawashukuru Watoa Mada wote kwa kuwasilisha mada kwa 

weledi na umahiri.  Mada hizo zimekuwa msingi wa kuwezesha kufanyika 

kwa majadiliano yetu. 
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Kwa mara nyingine tena, nimshukuru Katibu wa Baraza la Mapinduzi na 

Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar kwa kushiriki 

na kuwa nasi kwa siku zote za Mkutano pamoja na kwamba anayo 

majukumu mengi. Aidha, nawapongeza Kamati ya Maandalizi ya 

Mkutano huu kwa maandalizi mazuri ya Mkutano na huduma 

zilizotolewa wakati wote wa Mkutano huu. 

Ndugu Washiriki, 

Kama nilivyoeleza wakati wa ufunguzi, Mkutano huu ni wa kikanuni na 

umefanyika kwa lengo la kujadili na kubadilishana maarifa na uzoefu 

katika utekelezaji wa shughuli za Serikali Kuu; Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa; pamoja na Mashirika ya Umma. Ni matumaini yangu 

kuwa, sote tunahitimisha Mkutano huu tukiwa na uelewa mpana zaidi 

kuhusu wajibu wetu kama Viongozi, na kwamba tutakwenda kutumia 

maarifa na uzoefu tuliopata katika kuimarisha utekelezaji wa majukumu 

yenu  pamoja na kuimarisha utawala bora na uwajibikaji. 

 

Ndugu Washiriki, 

Mtakubaliana na mimi kuwa, Mkutano huu pia umetuwezesha kupata 

taarifa na uelewa zaidi kuhusu zoezi la Sensa ya Watu na Makazi 

linalotarajiwa kufanyika tarehe 23 Agosti, 2022. Kama nilivyoeleza wakati 

wa ufunguzi, Sensa hiyo itawezesha Serikali kubuni, kupanga na 

kutekeleza mipango ya uchumi na maendeleo kwa wananchi. Hivyo, ninyi 

mkiwa kama Watendaji Wakuu na wasimamizi wa shughuli za Serikali 

mna wajibu mkubwa wa kuhakikisha kuwa zoezi hilo linafanyika kwa 

ufanisi na mafanikio kama ilivyokusudiwa na Serikali. 
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Ndugu Washiriki; 

Mmepata fursa ya kujadili Taarifa ya Tathmini kuhusu Mfumo wa Kubuni, 

Kupanga, Kuratibu na Kutekeleza Shughuli za Serikali na mmetoa maoni 

na ushauri wenu unaolenga kuboresha Mfumo huo. Maoni na ushauri 

uliolewa utafanyiwa  uchambuzi wa kina ili kuwezesha Serikali kuendelea 

na hatua za kufanya maboresho ya mifumo yake ya Ubunifu, Upangaji 

Utekelezaji, Udhibiti, Ufuatiliaji na Tathmini. 

 

Ndugu Washiriki; 

Kupitia Mkutano huu, mmepata fursa pia ya kukumbushwa kuhusu 

wajibu wenu kama Maafisa Masuuli katika kusimamia matumizi ya 

rasilimali za umma. Hivyo, nasisitiza na kuwaelekeza kuwa, muendelee 

kuimarisha usimamizi wa rasilimali hizo na msisite kuchukua hatua za 

kisheria na kinidhamu dhidi ya wote watakaobainika kufanya ubadhirifu 

wa mali za umma. 

 

Ndugu Washiriki; 

Maazimo mbalimbali yaliyofikiwa na kukubaliana katika Mkutano huu 

hayana budi kutekelezwa na yawekewe mpango kazi wa kuyatekeleza. 

Kabla ya kuhitimisha, niwaeleze kuwa, kutokana na umuhimu wa 

mkutano huu, tutaendelea kupata fursa ya kuwa na mikutano ya namna 

hii kwa siku zijazo kwa lengo la  kujadili masuala mengine muhimu 

yanayohusu utendaji wa Serikali na utoaji wa huduma kwa wananchi kwa 

ujumla wake. 
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Ndugu Washiriki; 

Baada ya kueleza hayo, natamka kuwa Mkutano wetu umefungwa rasmi 

hadi wakati mwingine na niwatakie safari njema mnaporejea katika vituo 

vyenu vya kazi.  

 

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA! 

********************************************** 

  
 Jiandae Kuhesabiwa Siku ya Jumanne tarehe 23 Agosti, 2022 


